News

“Facebook” Zai cire Ra’ayin siyasa da Addini Daga manhajar baki ɗaya.

“Facebook” Zai cire Ra’ayin siyasa da Addini Daga manhajar baki ɗaya.

“Facebook” ya kawar da bayanan martaba waɗanda za’a iya gani a matsayin masu mahimmanci.

“Facebook” zai cire “bayanan da suka dace” daga bayanan masu amfani, gami da adireshi, ra’ayoyin siyasa, yanayin jima’i, da ra’ayoyin addini. Waɗannan taskirar din sun wanzu tsawon shekaru akan dandalin sada zumunta, amma za a yanke su a cikin sabuntawar Disamba.”

Rahotonni na cigaba da cewa, “Facebook” zai Cire Bayanan Hankali
Sannan yana tattara bayanai da yawa daga masu amfani kuma yana da fagagen bayanan martaba waɗanda ke ba masu amfani damar haɗawa da danginsu, nuna tarihin aikinsu, da kuma tuna manyan abubuwan rayuwa.

Duk da haka, dandalin sada zumunta ya jawo cece-kuce a baya kan yadda masu talla suka sami damar yin amfani da bayanai masu mahimmanci game da masu amfani da su wajen tallata tallace-tallace.

Yanzu, wasu masu amfani suna karɓar sanarwa cewa wasu bayanan martaba suna “tafiya ba da daɗewa ba”. Mai ba da shawara kan kafofin watsa labarun Matt Navarra ya hango sabuntawar.

Amma sanarwar ta kuma fara bayyanan ga ƙarin masu amfani, gami da ma’aikatan MUO. Dangane da irin mahimman bayanan da kuke da su akan bayanan martaba.

Sanarwar na iya bambanta. Koyaya, ya tabbatar da cewa za’a cire bayanan daga ranar 1 ga Disamba 2022. Filayen da za’a cire sun haɗa da Adireshi na Ra’ayin Siyasa, Ra’ayin Addini, da Masu Sha’awa.

Ikon cike waɗannan filayen har sai an cire su kuma da alama an yi ritayar su kenan, Koyaya, akan bayanan martaba waɗanda tuni an cika waɗannan filayen, bayanin ya rage. Kamfanin ya ce masu amfani za su iya zazzage bayanan su na “Facebook” kafin sabunta su idan suna son samun rikodin wannan bayanin.

Matakin na iya zama sabon yunƙuri na gujewa cece-kuce da ta taso daga haɗa waɗannan nau’ikan akan bayanan martaba na kafofin watsa labarun.

A cikin Janairu 2022, “Facebook” ya sake fasalin manufofin tallata tallace-tallace, yana kawar da ikon masu tallace-tallace don kai hari ga masu amfani kai tsaye bisa nau’ikan da za a iya la’akari da su, bisani A cikin wata sanarwa da kamfanin ya fitar a lokacin ya ce tun daga ranar 19 ga Janairu, 2022 za mu cire Cikakken Zaɓuɓɓukan da ke da alaƙa da batutuwan da mutane za su iya tsinkaya suna da mahimmanci, kamar dalilai na yin magana, ƙungiyoyi, ko manyan jama’a waɗanda ke da alaƙa da lafiya, ƙabilanci ko ƙabila, alaƙar siyasa, addini, ko yanayin jima’i. .”

Amma sabon sabuntawa da alama yana ɗaukar mataki gaba, cire wannan bayanin daga bayanan martaba gaba ɗaya.

Barka da Safiya zuwa Filin Fannin Hankali na “Facebook”
Yadda wannan sabuntawar zai kasance game da tallan da aka yi niyya ya rage a gani. Yayin da kawar da wannan bayanin yana hana masu amfani yin la’akari da wannan bayanin kai tsaye a cikin filayen bayanan martaba, masu tallace-tallace har yanzu suna da sauran hanyoyin da za su bi ku bisa ga waɗannan rukunan ta amfani da wasu bayanan bayanai

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button